Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 


Rechercher Advanced Search

Keywords

giang  khung  nghiệp  lieu  viet  trinh  nghe  sinh  trung  nhung  thuat  Thiết  chuong  trong  dien  dacum  quan  văn  giao  chăn  cong  nghề  thuật  kinh  NGHỀ  nuoi  

December 2016
MonTueWedThuFriSatSun
   1234
567891011
12131415161718
19202122232425
262728293031 

Calendar Calendar


Qui định về số tiết của GV

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Qui định về số tiết của GV

Bài gửi  ginta17 on 10.09.14 3:34

Anh chị giải đáp giúp em vấn đề này với ạ:
- Khi ký hợp động với đơn vị tổ chức và thực hiện đề án 1956, 30A thì có phụ lục: DANH MỤC CHƯƠNG TRÌNH KHUNG VÀ ĐỊNH MỨC (có ghi thông tin nghề: Tên nghề; Tổng số Tiết (lý thuyết) - Giờ (thực hành, đánh giá);
Vậy khi lập tiến độ thì mình lập theo CHUẨN là ngày học 8 tiết (VD như số tiết (giờ) đó chẵn: 80 thì học 10 ngày, mỗi ngày 8 tiết); còn nếu như số tiết đó lẻ (hoặc tùy ý người lập tiến độ) thì có thể lập tiến độ ngày đó học 9 tiết (sáng 5, chiều 4, hoặc ngược lại); 10 tiết (sáng 5, chiều 5) được không?
cảm ơn anh chị đã quan tâm!

ginta17
Thành viên
Thành viên

Tổng số bài gửi : 1
Registration date : 10/09/2014

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

không đc đâu n!

Bài gửi  huydat_hp on 06.11.14 2:04

theo quy định là không quá 6 giờ lý thuyết, 8 giờ thực hành.

huydat_hp
Thành viên
Thành viên

Tổng số bài gửi : 3
Registration date : 30/10/2014

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Chuẩn không cần chỉnh!

Bài gửi  minhtuanhnd on 10.03.15 21:20

huydat_hp đã viết:theo quy định là không quá 6 giờ lý thuyết, 8 giờ thực hành.
Bạn này nói chuẩn bạn làm thế nào thì làm đừng quá 6 tiết lý thuyết/ ngày và 8 tiết thực hành / ngày là đc.

minhtuanhnd
Thành viên
Thành viên

Tổng số bài gửi : 50
Age : 32
Registration date : 26/11/2010

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Re: Qui định về số tiết của GV

Bài gửi  tienttdn on 12.07.15 20:12

Đó là quy định về nguyên tắc xây dựng chương trình đào tạo và cấu trúc khóa học thì lý thuyết là 6h/ngày; thực hành 8h/ngày. Đâu có nói là không được dạy quá 6h giờ lý thuyết, quá 8h thực hành đầu???
Số: 31/2010/TT- BLĐTBXH ngày 08/10/2010 về việc Hướng dẫn xây dựng chương trình, biên soạn giáo trình dạy nghề trình độ sơ cấp:
" Điều 4. Cấu trúc thời gian khoá học và đơn vị thời gian trong chương trình
1. Thời gian khoá học bao gồm thời gian học tập và thời gian cho các hoạt động chung.
2. Đơn vị thời gian:
a) Thời gian khoá học được tính theo tháng và tuần;
b) Một giờ học thực hành hoặc học theo mô đun là 60 phút, được tính bằng một giờ chuẩn;
c) Một giờ học lý thuyết là 45 phút, được tính bằng một giờ chuẩn;
d) Một ngày học lý thuyết không quá 6 giờ chuẩn;
đ) Một ngày học theo mô đun hoặc thực hành không quá 8 giờ chuẩn;
e) Một tuần học lý thuyết không quá 30 giờ chuẩn;
f) Một tuần học theo mô đun hoặc thực hành không quá 40 giờ chuẩn;
g) Một tuần thực học tối thiểu là 25 giờ chuẩn.
3. Thời gian thực học là thời gian tối thiểu cần phải thực hiện để đảm bảo cho học sinh sau khi kết thúc khóa học đạt được mục tiêu đào tạo của khóa học, được tính bằng giờ."


tienttdn
Thành viên
Thành viên

Tổng số bài gửi : 27
Registration date : 26/11/2010

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Re: Qui định về số tiết của GV

Bài gửi  Sponsored content Today at 21:38


Sponsored content


Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết